Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Bài 1:
a. Hành vi của hai bạn là sự hợp tác
Vì Mai và Lan đã cùng nhau làm đề cương các môn để làm nhanh và sau đó chia sẻ kết quả với nhau. Họ đã chia sẻ công việc và hỗ trợ lẫn nhau để hoàn thành nhanh chóng.
b. Nếu em là lớp trưởng và biết về hành vi này, em sẽ tiến hành các biện pháp để đảm bảo tính công bằng và đúng quy định trong quá trình kiểm tra.
Bài 2:
a. Việc làm của Hoa và Hà là không tôn trọng và gây phiền cho lớp học.
b. Nếu là bạn của Hoa và Hà, em sẽ nói với hai bạn rằng hành vi của họ đã gây phiền hà cho cả lớp và không tôn trọng giảng dạy của thầy giáo
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
B1:
a.
- Hành vi của hai bạn là sự hợp tác
- Vì hai bạn đã cùng nhau làm đề cương ( mỗi người làm một nửa). Rồi đổi lại cho nhau để hoàn thiện nhanh chóng hơn.
b.
- Nếu là lớp trưởng em sẽ ra chỗ hai bạn và nhắc nhở các bạn. Nếu có bài nào mà không suy nghĩ được thì có thể hỏi các bạn xung quanh hoặc hỏi giáo viên. Vì kiến thức là kiến thức của mình, không phải của ai cả nên ta cần phải tự lực xây dựng kiến thức.
B2:
- Việc làm của Hoa và Hà là việc mất trật tự, ảnh hưởng tới cả lớp và ảnh hưởng tới kiến thức của hai bạn. Hơn nữa, Hà còn nói dối và không nhận tội như vậy là không được vì Hà cần có trách nhiệm với việc mình đã làm ra.
- Nếu là bạn của Hoa và Hà em sẽ nói rằng: Các cậu không nên mất trật tự trong lớp như vậy sẽ ảnh hưởng tới các bạn. Các bạn cũng phải tập trung nghe giảng thì mới hiểu bài được chứ. Và không nên nói dối vì nói dối rất xấu, sẽ làm cho mọi người không tin tưởng cậu nữa.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin