Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án: nếu những ng lính thời xưa không chiến đấu vì hòa bình thì giờ chúng ta như thế nào ? - chúng ta không có ngày hôm nay , không có những chiếc áo đẹp , không có những bữa con ngon, không có điều kiện đi học , không được được vui vẻ như bấy giờ . không có những người anh hùng ấy thì chúng ta bây giờ phải sống trong cảnh nguy hiểm , thấy cảnh nhưng người thân gục xuống , sống trong bom mưa lửa đạn , thiếu thốn từng bữa cơm đến quần áo. - không có những người lính thì đất nước của chúng ta không được độc lập , hạnh phúc , vui vẻ như bây giờ . luôn phải sống trong đâu khổ , khổ cực vì trải qua những chuyện buồn . vậy nên nhờ có những người lính ấy mà chúng ta có được cuộc sống hạnh phúc ,ấm no như bây giờ .
Giải thích các bước giải:
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Nếu như những người lính thời xưa không chiến đấu vì hòa bình thì giờ chúng ta:
+ Không được sống trong niềm hòa bình này
+ Sẽ phải chịu những khổ sai của bọn thực dân
+ Chúng ta sẽ không còn là con người Việt Nam nữa
- Tóm lại, ta sẽ không có được một cuộc sống như ngày hôm nay
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin