

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đây là câu trả lời đã được xác thực
Câu trả lời được xác thực chứa thông tin chính xác và đáng tin cậy, được xác nhận hoặc trả lời bởi các chuyên gia, giáo viên hàng đầu của chúng tôi.
Đáp án: 1 985 000 đồng
Giải thích các bước giải:

Giá tiền mua 1 lốc sữa là 5000 x 5 = 25 000 (đồng)
Số lốc sữa cần mua là 200 : 6 = 33 (lốc) + 2 hộp
Số tiền để mua sữa là 25 000 x 33 + 5000 x 2 = 85 000 (đồng)
Giá tiền để mua 1 túi bánh là 25 000 x 10 = 250 000 (đồng)
Số túi bánh cần mua là 50 : 11 = 4 (túi) + 6 gói
Số tiền để mua bánh là 250 000 x 4 + 25 000 x 6 = 1 150 000 (đồng)
Tổng số tiền để mua sữa và bánh là 835 000 + 1 150 000 = 1 985 000 (đồng)
Đáp số: 1 985 000 đồng
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Câu `10:`
Giá tiền mua `1` lốc sữa là:
`5000 xx 5 = 25 000` (đồng)
Số lốc sữa cần mua là:
`200 : 6 = 33` (lốc) `+ 2` hộp
Số tiền để mua sữa là:
`25 000 xx 33 + 5000 xx 2 = 85 000` (đồng)
Giá tiền để mua `1` túi bánh là:
`25 000 xx 10 = 250 000` (đồng)
Số túi bánh cần mua là:
`50 : 11 = 4` (túi) `+ 6` gói
Số tiền để mua bánh là:
`250 000 xx 4 + 25 000 x 6 = 1 150 000` (đồng)
Tổng số tiền để mua sữa và bánh là:
`835 000 + 1 150 000 = 1 985 000` (đồng)
Đáp số: `1 985 000` đồng
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin