Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Sông vẫn cứ chảy, từng ngày và con người vẫn cứ mãi hài lòng hay quanh liệu rằng đó là một cuộc sống đáng sống? Bởi vậy chúng ta luôn cần có những ước mơ lớn,ước mơ tốt đẹp. Ước mơ là khi trái tim con người luôn phập phồng với những điều tuyệt vời ấy, họ sẽ luôn tiến bước từng ngày, vượt qua lớp sương để ngày càng hoàn thiện bản thân và được sống trọn vẹn với hoài bảo dẫu có gặp khó khăn. Người có ước mơ sẽ biết mình ở đâu, mình cần làm gì, mình sẽ làm như thế nào? Nó không gì khác là ngọn hải đăng. Không những vậy, ước mơ còn góp phần xây dựng một xã hội với những con người cầu tiến, phấn đấu. Nếu hai anh em sinh đôi không nuôi dưỡng ước mơ trở thành diễn viên hài thì liệu rằng ta có một "1977 vlog" với những thành công vang dội như ngày hôm nay? Cái tên "1977 vlog" ấy cũng thật ý nghĩa: một giấc mơ bất tận. Thời đại không ngừng biến chuyển, thế hệ trẻ chúng ta hơn bao giờ hết cần ước mơ. Bởi lẽ sinh mệnh con người có hạn kì, dù là cây đại thụ hay hoa đẹp đều phải tuân theo quy luật "Không vươn thì sẽ héo". Và liệu rằng bạn đang "sống" hay đang "tồn tại" khi chỉ là kẻ trôi dạt.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
$\text{@Red}$
$\textit{1.}$ cuộc sống vẫn trôi
$\textit{2.}$ với những thứ xung
$\textit{3.}$ đáng mong đợi
$\textit{4.}$ là những thứ thắp sáng tương lai sáng ngời phía trước ta
$\textit{5.}$ nuôi sống và mạnh mẽ
$\textit{6.}$ mù dày đặc kia
$\textit{7.}$ khó khăn hay thử thách phía trước
$\textit{8.}$ không bao giờ thắp sáng và có một cuộc sống vô vọng
$\textit{9.}$ không ngừng nỗ lực, phấn đấu
$\textit{10.}$ Nguyễn Trung Anh - Nguyễn Việt Anh
$\textit{11.}$ không dừng lại
$\textit{12.}$ biết trân trọng những giấc mơ mà ta đang cố gắng và phấn đâis
$\textit{13.}$ những loài sinh vật
$\textit{14.}$ vô vọng
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin