Đăng nhập để hỏi chi tiết


Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đáp án: vận tốc máy bay su 27 là 2500km/h
Vận tốc máy bay su 30 là 2130km/h
Giải thích các bước giải:
250 hải lí = 463 km
6p= 0,1h
Gọi vận tốc máy bay su -27 là x
máy bay su-27 bay nhanh hơn su 30 là 370km/h
=> vận tốc máy bay su 30 = x-370
Sau 6p 2 máy bay gặp nhau tức là đã đi hết đoạn đường AB
=> x.0,1+(x-370).0,1=463
=> 0,1x+0,1x-37=463
0,2x= 500 => x= 2500km/h
=> vận tốc máy bay su 30 = 2500-370=2130km/h
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin