Đăng nhập để hỏi chi tiết


Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án + Giải thích:
`a)` Ý nghĩa của ấm đun nước điện có ghi `220V - 2200W`
`-` `220V` : Điện áp định mức của ấm đun nước điện
`-` `2200W` : Công suất định mức của ấm đun nước điện
`b)`
Điện năng tiêu thụ của ấm đun nước điện trong `1` ngày là:
`A = P.t = 2200.0,5 = 1100 (Wh)`
Điện năng tiêu thụ của ấm đun nước điện trong `1` tháng `(` `30` ngày `)` là:
`A = 1100.30 = 33000 (Wh) = 33 (kWh)`
$\rm {Đ/S....}$
Nhớ vote `5` `+` tym cho mik nha, chúc bn hc tốt ><
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin