

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Hiệu vận tốc hai xe là:
60 - 40 = 20 (km/giờ)
Trong 3 giờ xe máy đi được là:
40 × 3 = 120 (km)
Thời gian ô tô đuổi kịp xe máy là:
120 : 20 = 6 (giờ)
b) Điểm gặp nhau cách A là:
60 × 6 = 360 (km)
ĐS: a) 6 giờ
b) 360 km
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bài làm:
a, Hiệu vận tốc của 2 xe là:
`60 - 40 = 20` (km/giờ)
Trong 3 giờ xe máy đã đi được là:
`40` x `3 = 120` (km/giờ)
Thời gian để ô tô đuổi kịp xe máy là:
`120 : 20 = 6` (giờ)
b, Điểm gạp nhau cách A số km là:
`60` x `6 = 360` (km)
Đáp số: a, `6` giờ
b, `360` km
`@Kathie`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin