Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Tình hình châu Âu trong những năm 1918 -1929 như thế nào? Sau Thế chiến I, Châu Âu chịu ảnh hưởng của nhiều yếu tố, bao gồm sự suy yếu của các đế chế truyền thống, sự gia tăng của chủ nghĩa cộng sản và cường quốc mới nổi lên như Liên Xô và Mỹ. Tuy nhiên, những năm đầu của thập niên 1920 được coi là một thời kỳ hồi phục và phát triển, với sự phục hồi kinh tế và chính trị, nỗ lực hòa bình và hợp tác quốc tế. Tuy nhiên, sự phát triển này không kéo dài lâu, vì cuối thập niên 1920, kinh tế châu Âu đã đối mặt với khủng hoảng kinh tế và chính trị, với sự gia tăng của các phong trào cực đoan và sự phân hóa chính trị.
Khó khăn lớn nhất của Nhật Bản trong thời kì khủng hoảng kinh tế 1929-1933 là gì? Khó khăn lớn nhất của Nhật Bản trong thời kì khủng hoảng kinh tế từ 1929-1933 là sự suy giảm của nền kinh tế xuất khẩu và các ngành công nghiệp liên quan đến xuất khẩu. Với sự suy giảm nhu cầu từ các nước tiêu thụ, giá cả giảm và số lượng xuất khẩu giảm, Nhật Bản phải tìm kiếm những giải pháp khác để phục hồi nền kinh tế.
Tại sao cuộc khủng hoảng kinh tế thế giới (1929-1933) là cuộc khủng hoảng kinh tế lớn nhất, kéo dài nhất, gây thiệt hại nặng nề nhất? Cuộc khủng hoảng kinh tế thế giới từ 1929-1933 là cuộc khủng hoảng lớn nhất, kéo dài nhất và gây thiệt hại nặng nề nhất bởi vì nó không chỉ ảnh hưởng đến một số quốc gia mà là ảnh hưởng đến toàn bộ kinh tế thế giới. Sự suy giảm của nền kinh tế Hoa Kỳ, đứng đầu là nền kinh tế lớn nhất thế giới vào thời điểm đó, đã lan rộng ra các quốc gia khác, xuất hiện các tác động tiêu cực như sụp đổ của các ngân hàng, tăng lãi suất, suy giảm sản xuất và giảm mức đầu tư, dẫn đến tình trạng thất nghiệp và suy giảm của chính trị xã hội. Khủng hoảng kinh tế thế giới cũng đã tạo ra một thay đổi lớn về tư duy kinh tế và chính trị, thúc đẩy sự ra đời của những chính sách và giải pháp mới để giúp phục hồi kinh tế và xây dựng lại hệ thống kinh tế thế giới.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
- Tình hình châu Âu trong những năm 1918-1929 đa phần là những nỗ lực để phục hồi sau chiến tranh, tuy nhiên, nhiều quốc gia đã phải đối mặt với nạn đói và thất nghiệp do kinh tế suy giảm và chất lượng cuộc sống giảm xuống.
- Khó khăn lớn nhất của Nhật Bản trong thời kì khủng hoảng kinh tế 1929-1933 là sự suy giảm của xuất khẩu, cùng với sự giảm sản xuất và tăng thất nghiệp.
- Cuộc khủng hoảng kinh tế thế giới (1929-1933) là cuộc khủng hoảng kinh tế lớn nhất, kéo dài nhất, gây thiệt hại nặng nề nhất bởi vì nó bao trùm toàn cầu, tác động đến hầu hết các nền kinh tế lớn nhỏ trên thế giới, khiến nhiều quốc gia đối mặt với thất nghiệp, đói kém và sự ổn định chính trị bị đe dọa.
- Mặt trận Đồng minh được thành lập vào tháng 1 năm 1942 với mục đích hợp tác giữa các nước Đồng minh trong Thế chiến II nhằm chống lại Đức Quốc xã và các đồng minh của họ.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin