Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
nêu suy nghĩ vè việc giúp đỡ người khác:
Trong cuộc sống thì con người rất cần thiết những sự giúp đỡ từ mọi người. dù công nhân, chủ tịch nước đều phải hỗ trợ mới lên được, đặc biệt là những chú bộ đội cảnh sát đều đó cũng cần sự giúp đỡ của đồng đội. Sự giúp đỡ là một phần quan trọng cho sự nghiệp dẫn đến tương lai vì nếu không có sợ giúp đỡ thì sẽ không thành công ai cũng cần người khác giúp đỡ người khác cũng muốn mình giúp đỡ. Sự giúp đỡ đôi khi chỉ thể hiện ở những việc rất nhỏ như giúp bà cụ qua đường hay giúp đỡ bạn tiến bộ trong học tập.Mặc dù vậy,không phải ai cũng luôn giúp đỡ người khác chỉ có những người có tấm lòng yêu thương đồng loại mới có thể làm như vậy Khi ta biết yêu thương, đồng cảm và sẻ chia với người khác, đó là lúc ta đã ý thức rõ được giá trị của cuộc sống, quan tâm đến người xung quanh hơn và dần dần hình thành được một thói quen tốt đẹp, có ý nghĩa cho xã hội. Bên cạnh đó, ta cũng sẽ nhận lại được sự cảm kích, yêu quý của mọi người. Lòng tốt, đối với xã hội nói chung, là một sợi dây gắn kết con người ta lại với nhau. Một tập thể, rộng ra là một dân tộc, một quốc gia, nếu ai cũng có lòng tốt thì xã hội ấy sẽ ngày càng phát triển, giảm thiểu được những tệ nạn, xóa đói giảm nghèo, góp phần xây dựng đất nước. Theo đó sự giúp đỡ rất quan trọng
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án: tôn trọng trong quan hệ với người là nền tảng của xã hội văn minh. Tôn trọng được thể hiện ở chỗ chúng ta để tâm đến cảm nhận, suy nghĩ của của người khác trước lời nói, hành động của bản thân. Chúng ta không thể tùy tiện phán xét người khác sai hay đúng, càng không thể chỉ biết trút ra những cảm xúc tình cảm của mình cho mình thoải mái, mà không để ý đến cảm nhận người khác hoặc làm tổn thương họ. Đó là sự tôn trọng mà chúng ta dành cho bản thân trước khi muốn người khác tôn trọng mình.Để quan hệ giữa người với người trở nên tốt đẹp, để xây dựng xã hội dân chủ, văn minh, con người không ngoại trừ bản thân ta cần tôn trọng người khác.Người không tôn trọng tình cảm của người khác, cuối cùng sẽ chỉ làm cho người khác chán ghét và căm hận.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin