

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Lần đầu tiên quả bóng nảy cao số `m` là:
`179xx10:100=17,9(m)`
Lần thứ hai quả bóng nảy cao số `m` là:
`17,9xx10:100=1,79(m)`
Lần thứ ba quả bóng nảy cao số `m` là:
`1,79xx10:100=0,179(m)`
Lần thứ tư quả bóng nảy cao số `m` là;
`0,179xx10:100=0,0179(m)`
Lần thứ năm quả bóng đó nảy cao số `m` là:
`0,0179xx10:100=0,00179(m)`
Sau năm lần quãng đường quả bóng di chuyển số `m` là:
`17,9+1,79+0,179+0,0179+0,00179=19,88869(m)`
Đáp số: `19,88869m`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Đổi: `10% = 1/(10)`
`-`Số `m` ở vị trí cao khi ném bóng lần `1` là:
`179 + 179 × 1/(10)= 196,9` `(m)`
`-`Số `m` ở vị trí cao khi ném bóng lần `2` là:
`196,9 + 196,9 × 1/(10)= 216,59` `(m)`
`-`Số `m` ở vị trí cao khi ném bóng lần `3` là:
`216,59 + 216,59 × 1/(10)= 238,249` `(m)`
`-`Số `m` ở vị trí cao khi ném bóng lần `4` là:
`238,2549 + 238,249 × 1/(10)= 262,0739` `(m)`
`-`Số `m` ở vị trí cao khi ném bóng lần `5` là:
`262,0739 + 262,0739 × 1/(10)= 288,28129` `(m)`
`-`Số `m` di chuyển của bóng trong 5 lần ném là:
`288,28129 - 179=109,28129(m)`
Đáp số: `109,28129 m`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin