Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Bài làm
“Ôm con mẹ đếm sao trời
Đếm hoài không hết một đời long đong.”
Trong cuộc sống, người mẹ có vai trò rất quan trọng trong cuộc đời của mỗi con người.
Mẹ của em là một người phụ nữ tuyệt vời. Năm nay, mẹ bốn mươi tư tuổi. Nhưng với em, mẹ còn trẻ trung và xinh đẹp lắm. Dáng người của mẹ khá đầy đặn. Khuôn mặt trái xoan. Mái tóc dài mềm mượt. Đôi mắt màu nâu dịu hiền. Em thích nhất là đôi bàn tay của mẹ. Đôi bàn tay ấm áp, yêu thương.
Mẹ là một người dịu dàng, vui tính. Mẹ cũng rất hay giúp đỡ mọi người xung quanh. Công việc của một giáo viên rất vất vả. Nhưng mẹ vẫn lo lắng, chăm sóc cho gia đình rất chu đáo. Rảnh rỗi, mẹ thường dạy em nấu ăn, giặt quần áo, rửa bát. Mẹ nói rằng con gái cần phải học cách sống tự lập. Nhiều lúc, em mắc lỗi, mẹ sẽ nhẹ nhàng nhắc nhở.
Mẹ là chỗ dựa tinh thần vững chắc của em. Em luôn tự hào và biết ơn khi có một người mẹ như vậy. Em yêu mẹ rất nhiều.
#phamkimhue223
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
`#thv`
VD :
Người mà tôi luôn yêu quý nhất chính là mẹ của tôi.Mẹ là người cho tôi cuộc sống này, nuôi nấng tôi từng ngày một.
Mẹ em năm nay 37 tuổi.Mẹ em làm một giáo viên lớp 1 .Nhưng với em, mẹ vẫn luôn trẻ đẹp lắm.Khuôn mặt trắng trẻo , bầu bĩnh rất phúc hậu.Đôi mắt sáng ngời, hiền từ.Mẹ không những xinh đẹp mà còn.Mẹ có vóc dáng mảnh mai,thanh thoát.Nước da của mẹ không trắng nhưng lại rất mịn màng.Mái tóc của mẹ đen mượt,đuôi tóc thì hơi xoăn.Mẹ luôn nói chuyện với một giọng nói dịu dàng.Đi đứng lại nhẹ nhàng.Khuôn mặt mẹ xin xắn.Đặc biệt là đôi mắt của mẹ lúc nào cũng long lanh,chứa chan đầy tình yêu thương khiến mẹ lại càng trở nên dịu dàng hơn nữa.
Mẹ không những dịu dàng mà còn rất đảm đang.Mọi việc trong nhà đều do chính tay mẹ làm.Em thích nhất là bàn tay của mẹ, tuy bị chai nhưng chính đôi bàn tay này đã chăm sóc, nuôi nấng em.Cũng chính bàn tay này cũng là thứ đã làm biết bao nhiêu là công đôi việc..Mẹ luôn nấu những bữa cơm ngon cho bố con em ăn.Những lúc rảnh rỗi thì lại ngồi tâm sự với em.Mẹ thật tuyệt vời.
Em yêu mẹ của mình lắm.Mẹ đã phải hi sinh và vất vả nhiều lắm rồi.Em tự hứa với bạn thân rằng sẽ luôn học hành thật chăm chỉ để không phụ lòng công ơn đã nuôi dưỡng em.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin