

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
a) chiều dài mảnh đất trồng hoa là:
(225.2):(12+18)=15(m)
Diện tích mảnh đất trồng hoa là :
15.12=180(m²)
b) số tiền dự kiến thu được khi thu hoạch phần đất trồng hoa là :
180.500000=90000000(đồng)
Vậy diện tích phần đất trồng hoa là 180m² và số tiền dự kiến thu được khi thu hoạch trên phần đất trồng hoa là 90000000
Đúng ko mn
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
Đáp án `+` Giải thích
Bài `1`
Bài làm
`a)`
Chiều cao của mảnh vườn hình thang cân là
`S_(thang) = ((a+b)xxh)/2` `=>` `h = (S_(thang)xx2)/(a+b)` `<=>` `(225 xx 2)/(12 + 18) = 15 (m)`
Vì phần đất trồng hoa có dạng hình chữ nhật
`+` Chiều rộng `=` đáy nhỏ`(a)` `=` `12 m` `=>` Chiều rộng hình chữ nhật là `12 (m)`
`+` Chiều dài `=` chiều cao của mảnh vườn`(h)` `=` `15 m` `=>` Chiều dài hình chữ nhật là `15 (m)`
Diện tích phần đất trồng hoa là
`S_(hoa) =` `dài` `xx` `rộng` `=` `15 xx 12 = 180 (m^2)`
`b)`
Số tiền dự kiến thu được khi thu hoạch phần đất trồng hoa là
`180 xx 500 000 = 90 000 000 (đồng)`
Đáp số `a)` `180 m^2`
`b)` `90 000 000 đồng`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
0
50
0
Uh đúng rồi