Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đoạn văn về tác hại của bao ni lông:
Ngày nay nước ta càng ngày càng bị ô nhiễm trầm trọng do rác thải. Một trong những hành động gây ô nhiễm nước ta là thói quen sử dụng bao bì ni lông của người dân. Mỗi năm, nước ta đã sử dụng hàng triệu bao ni lông. Nó không chỉ không phân hủy được, mà còn gây ô nhiễm nguồn sinh thái nước ta. Do đó chúng ta phải thiêu huỷ chúng. Chính vì hành động thiếu ý thức, không nhận thức được hành vi của mình mà mỗi người dân đã làm cản sự phát triển của cây trồng (làm xói mòn đất ,tăng khả năng bị lũ lụt ). .Nó trôi ra biển làm các sinh vật nuốt phải bị chết, nó gây bao nhiêu bệnh cho con người :ung thư do nhiễm độc thực phẩm ,ung thư. Rồi nó còn làm mất mỹ quan của đô thị, của thành phố. Như vậy bao ni lông cực kì độc hại mà mỗi người dân chúng ta cần hạn chế hoặc không sử dụng chúng. Thay vì đựng đồ bằng bao ni lông chúng ta có thể đựng bằng giỏ, làn, lá...... Hãy vì một đất nước xanh, sạch, đẹp chúng ta hãy ngăn chặn việc sử dụng bừa bãi bao bì ni lông.
chúc cậu học tốt
phamhoangkhoinguyen
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bao bì ni lông gây nên rất nhiều tác hại. Trước hết, bao bì ni lông gây ra các ảnh hưởng xấu đến môi trường. Bao bì nilong lẫn trong các cống, trong ao hồ khiến cho nước ngập lênh láng, rác thải ứ đọng. Thêm vào đó, vì bao bì nilong ùn ứ trong đất, không thể phân hủy khiến đất cằn cỗi, cây cối không thể sinh trưởng, phát triển. Bao bì nilong mắc dưới biển khiến tôm cá bị ngạt và chết lềnh phềnh. Nếu chúng ta// dùng bao bì ni lông gói đồ ăn nóng thì các chất độc// sẽ ngấm vào cơ thể. Như vậy, bao bì nilong gây nhiều tác hại và ta cần ý thức về việc sử dụng bao bì nilong.
Câu ghép in đậm
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin