Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Quả thật khi đọc những truyện ngắn trong xin đừng làm mẹ khóc, tôi đã xúc động. Và không kìm nỗi những dòng nước mắt. Mẹ tôi bây giờ đã già cũng đã hơn 60, mẹ tôi bị thoái hóa khớp gối. Nên đi đứng khó khăn mỗi lần đứng lên ngồi xuống. Nhà tôi không giàu mẹ vẫn tần tảo kiếm từng đồng tiền. Dù tôi muốn giúp đỡ gia đình nhiều nhưng chưa vẫn chưa làm được gì.
Mỗi khi tôi cảm thấy chán nản, hay cảm thấy bất lực trong cuộc sống tôi lại nhớ về mẹ. Nhớ đến những ngày ấu thơ hồn nhiên. Được bên mẹ dù bây giờ lớn nhưng đối với mẹ tôi vẫn là đứa trẻ ngày nào. Cha, mẹ mỗi người chỉ có 1 nên những ai còn cha, còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc.
Bạn sẽ cảm thấy thiếu vắng, trống trải và dường như mất đi điều mà cuộc sống đã dành tặng cho bạn, tình thương của người mẹ. Con cái là niềm sống của cha, của mẹ. Mẹ có thể cho con tất cả, đối với mẹ con là tất cả. Những hi sinh thầm lặng của mẹ luôn dành cho mỗi chúng ta. Nhưng đôi lúc chỉ vì chúng ta hờ hững, hay không quan tâm đúng mức. Để rồi khi nhận ra mẹ đã già, mẹ đã đi xa thì đã không còn thời gian để chúng ta quan tâm mẹ nữa rồi.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Cuốn sách Xin đừng làm mẹ khóc là tập hợp những câu chuyện tuy giản dị nhưng chứa đầy ý nghĩa sâu sắc về tình mẹ con – tình yêu vô điều kiện, không gì sánh bằng. Trong những câu chuyện này, bạn sẽ tìm thấy và nhận ra những giây phút đồng cảm trong tình yêu thương về mẹ, những ký ức về tuổi thơ bên mẹ, và những trăn trở về mẹ, những hy sinh mà mẹ đã dành cho chúng ta.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
119
3850
73
cho hay nhất đc kạ