Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Bài làm:
Một ngày mới bắt đầu của mọi người như thế nào? Còn em thì là cả một ngày bận rộn nhưng đầy năng lượng. Buổi sáng khi mặt trời vừa ló dạng thì một ngày mới của em bắt đầu. Sau khi xong các thao tác chuẩn bị như VSCN và ăn sáng em liền cùng mẹ đi siêu thị để mua thực phẩm và đồ gia dụng. 8h40 mọi bữa em về nhà và soạn bài vở, xem lại bài học sau đó 9h thì đến trung tâm Tiếng Anh để học thêm. Sau một tiếng rưỡi học ở trung tâm thì em bắt xe buýt đi về nhà ngoại và phụ bà làm những công việc nhà như nhặt rau, nấu cơm, quét nhà, giặt đồ,... Đến 11h em ăn cơm và rửa chén xong thì tạm biệt bà và lại đón xe buýt đến trường. Học ở trường 5 tiết xong thì đúng 16h em được về nhà và tắm rửa sạch sẽ sau đó là dạy em trai học bài. 18h em soạn tập sách, soạn bài và làm bài tập trên trường cô đã giao, sau đó ra tưới, tỉa cây ngoài vườn. 19h cả nhà em ăn cơm và 30' sau thì em bắt đầu rửa chén còn em trai thì dọn dẹp bàn ăn. 20h lúc này là thời gian nghỉ ngơi trong một ngày mệt mỏi em nằm dài trên ghế và xem TV thư giãn. Sau đó thì tắt đèn và lên phòng ngủ trước 21h15'. Cứ như vậy mỗi một ngày của em trôi qua bình lặng và tràn đầy sức sống.
@Hongphucnguyen
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin