

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đây là câu trả lời đã được xác thực
Câu trả lời được xác thực chứa thông tin chính xác và đáng tin cậy, được xác nhận hoặc trả lời bởi các chuyên gia, giáo viên hàng đầu của chúng tôi.
Đáp án: $\dfrac12$ giờ
Giải thích các bước giải:
Đổi $20$ phút $=\dfrac13$ giờ
Quãng đường người đó đi xe máy là:
$$15-5=10(km)$$
Vận tốc xe máy là:
$$10:\dfrac13=30(km/h)$$
Nêu người đó đi nhờ xe máy từ $A$ thì sau số thời gian người đo đên $B$ là:
$$15:30=\dfrac12(giờ)$$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đổi 20 phút = 1/3 giờ
Thời gian người đó đi xe máy là :
15-5=10(km)
Vận tốc xe máy đó là :
3:1/3=30km/giờ
Nếu đi nhờ xe máy từ A đến B hết :
15:30=1/2 (giờ)
Đáp số: 1/2 giờ
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Bảng tin