Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
"Bàn tay mẹ chắn mưa sa.
Bàn tay mẹ chắn bão qua mùa màng.
Bàn tay mẹ thức một đời.
À ơi này cái mặt trời bé con."
Bài thơ bàn tay mẹ của Bình Nguyên đã cho ta biết tình mẹ bao la chắn bão qua mùa màng thức một đời lao động vất vả để cho con một bữa cơm ngon.Còn câu thơ cuối "À ới này cả mặt trời bé con"thể hiện con là mặt trời nhỏ của mẹ là động lực lớn để mẹ có thể vui vẻ trong cuộc đời.Con là tất cả của mẹ
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
4
615
0
thank bạn