Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Câu 1
Hình ảnh bàn tay mẹ trong bài thơ à ơi tay mẹ đã để lại trong em nhiều ấn tượng về bàn tay của mẹ , nhất là trong khổ thơ " Bàn tay mang phép nhiệm màu , chắt chiu từ những dãi dầu đấy thôi" . Khổ thơ trên đã cho em biết người mẹ đã nuôi lớn con mình bằng rất nhiều nghề , để cho con được một giấc ngủ ngon, cho con được ăn học, đã thể hiện rằng người mẹ trong bài thơ rất vất vả, chăm chỉ để có giấc ngủ cho con, mẹ đã làm đến nỗi bàn tay mẹ đen và chai sạm . Cho nên, mỗi người chúng ta nên biết yêu thương mẹ , không được bất hiếu với mẹ .
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
$\text{#Tuan#}$
`1.`
"Bàn tay mẹ" chứa rất nhiều những phép lạ : Đưa con đi đến những giấc mơ đẹp; thể hiện tình mẹ con ấp iu nồng đượm... Những hình ảnh đó đều do "bàn tay mẹ" thiêng liêng, vất vả tạo nên. Ai cũng muốn được quay về lại tuổi thơ để nghe tiếng ru à ơi của mẹ. Vì vậy, chúng ta phải quý trọng tuổi thơ của mình và yêu thương mẹ mình hơn
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin