Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Em có đồng ý với ý kiến của tác giả đưa ra " lòng tốt không bao giờ là đủ và sự phán xét thì luôn dư thừa " Vì lòng tốt thì luôn ít hơn so với sự phán xét từ người người khác, ví dụ như sảy ra Một chuyện nghiêm trọng nào đó , cách nhìn nhận của họ có cách nhìn khác nhau người có lòng tốt, thì cách nhìn của họ biết nhìn nhận ở một góc độ đồng cảm , còn người không có lòng tốt chỉ biết phát xét người đó một cách quá thái không biết suy nghĩ và đồng cảm cho người khác.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin