0
0
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
con người chúng ta tại sao lại phải trải nghiệm thiên nhiên quanh mình . thiên nhiên là những thứ rất kì thú và ko thể nào biết rõ được hết .nếu chúng ta chỉ tập trung học những gì trong sách vở,hay xa rời thực tiễn thì bn ko thể nào biết đc những điều thú vị của thiên nhiên.chỉ có sự tiếp nhận, trải nghiệm mới có thể giúp bn hiểu rõ thiên nhiên quanh mình.chẳng hạn như khi một đứa trẻ thành thị lớn lên với bốn bức tường ,dòng xe đông đúc chật hẹp thì làm sao biết được những thú vị trên cánh đồng,hay đi chăn trâu ,thả diều, bắt dế,.....những điều mà bn phải hòa mik vào với thiên nhiên mới có thể lấy được.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
134
67
Con người của chúng ta phải có những trải nghiệm đầu đời ở thiên nhiên, vì thế chúng ta mới biết được quanh mình có rất nhiều cây xanh, có rất nhiều hoa. Vì thế chúng ta có thể được thăm một vườn hoa đầy màu hồng hay một số cây xanh. Ngoài ra chúng ta có thể được tìm hiểu về tác dụng của cây xanh, của các loài hoa xung quanh chúng ta, có rất nhiều người thường chỉ nhìn bên ngoài nhưng không biết bên trong chúng có rất nhiều tác dụng. Thế nên, trải nghiệm được đi tham quan thiên nhiên là một trải nghiệm đáng có trong đời , giúp chúng ta tìm hiểu về các loài hoa, các loại cây xanh khác nhau không chỉ có rất nhiều tác dụng mà còn đem lại cho chúng ta một sức khỏe tốt .
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin