Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Bài 1 : Đặt 3 câu :
1. Bố em đọc báo sau khi ăn cơm
2. Mẹ em nấu cơm cho cả nhà
3. Chị em học bài
Bài 2 : Viết đoạn văn về buổi tập thể dục vào buổi sáng
Em đã tập thể dục buổi sáng . Sáng hôm nay em dậy sớm để tập thể dục như mọi ngày . Em vừa ngủ dậy liền đi đánh răng , rửa mặt , vệ sinh cá nhân rồi chạy ra sân để tập thể dục . Em bắt đầu bài tập thể dục với các động tác như động tác vươn thở , động tác tay , động tác chân , động tác bụng ... Sau khi thực hiện xong các động tác thì em chạy vài vòng quanh sân . Em rất thích tập thể dục vào buổi sáng vì tập thể dục rất có lợi cho sức khỏe , đem lại nhiều năng lượng cho một ngày mới
`#Lea`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Câu 1 :
+ Bố em đang đọc báo .
+ Mẹ em đang nấu cơm .
+ Em đang học bài .
Câu 2 :
- Em đã và đang tập thể dục buổi sáng .
Ai cũng có một thói quen cho riêng mình . Em cũng vậy , em có thói quen là tập thể dục buổi sáng. Hàng ngày em thức dậy từ lúc 5 giờ sáng để tập thể dục . Bài tập của em gồm có : chạy bộ , hít đất , và một số động tác cơ bản . Buổi tập của em kéo dài đến 6 giờ . Mỗi lúc tập xong , em không hề hề thấy mệt mà còn cảm thấy khỏe khoắn và tràn đầy năng lượng cho một ngày học tập mệt mỏi . Ta nên tập thể dục buổi sáng vì nó sẽ rất tốt cho sức khỏe cũa chúng ta .
$#Khang$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin