Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Mở bài chứng minh tính đúng đắn của câu tục ngữ: ''Có công mài sắt, có ngày nên kim''
Trong kho tàng ca dao, tục ngữ của dân tộc ta luôn có những bài ca dao mang đầy tính tri thức và những lời răn dạy của ông cha ta với con cháu đời sau. Trong đó, đức tính cần cù và kiên trì là hai đức tính luôn được ông cha ta coi trọng từ thời xa xưa hay trong thời đại công nghiệp hóa ngày nay. Để răn dạy cho con cháu có được đức tính này thì ông cha ta có câu: ''Có công mài sắt, có ngày nên kim''. Qủa thật, đây là câu nói rất đúng.
@LP
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin