Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
1. Work in groups of three or four. (Làm việc theo nhóm ba hoặc bốn người.)
2. Think of a new festival that you would like to have. Be creative! (Nghĩ về một lễ hội mói bạn muốn thành lập. Hãy thật sáng tạo.)
3. Complete the following table with all information about this festival. (Hoàn thành bảng sau với các thông tin trong lễ hội.)
4. Draw pictures of this festival or cut relevant pictures from magazines. (Vẽ các bức tranh về lễ hội này hoặc cắt tranh từ trong các cuốn tạp chí.)
5. Present your festival to the class. (Trình bày lễ hội bạn chọn trước lớp.)
What?Vietnamese food festival (Lễ hội ẩm thực Việt)Who?All Vietnamese can participate (Tất cả công dân Việt Nam có thể tham gia)Where?In Ha Noi, Da Nang, and Ho Chi Minh City (Ở Hà Nội, Đà Nẵng, Thành phố Hồ Chí Minh)When?In February (vào tháng 2)How often?Every year (hàng năm)Why?To promote the value of Vietnamese food and introduce it to international friends. (Để quảng bá ẩm thực Việt và giới thiệu với bạn bè quốc tế)How?Each participant will cook a dish, then he/she will decorate and give a presentation about it. A board of chefs will evaluate it. The winner is the one who has the most delicious dish, the most beautiful decoration and the best presentation for that dish. (Mỗi người tham gia sẽ nấu một món ăn, sau đó anh/cô ấy sẽ trang trí nó và thuyết trình về nó. Hội đồng đầu bếp sẽ đánh giá nó. Người thắng cuộc là người có món ăn ngon nhất, trang trí đẹp nhất và thuyết trình hay nhất về món ăn đó.)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
1463
1047
1689
Lô ông