Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Vì sao phải tiến hành hội nghị thành lập Đảng cộng sản việt Nam vào đầu năm 1930?
-Việc 3 tổ chức cộng sản ra đời tại Việt Nam vào năm 1929 là xu thế tất yếu của cách mạng Việt Nam ,các tổ chức trên đã nhanh chóng tổ chức xây dựng nhiều cơ sở tại các địa phương, hoạt động năng nỏ ,tổ chức đấu tranh cho công nhân và ngày càng lớn mạnh. Tuy nhiên ba tổ chức cộng sản nói trên lại hoạt động riêng rẽ ,tranh giành ảnh hưởng với nhau . Tình hình đó nếu để kéo dài sẽ có nguy cơ dẫn đến sự chia rẽ lớn cho nên việc tiến hành hội nghị thành lập Đảng cộng sản việt Nam vào đầu năm 1930 là yêu cầu bức thiết của cách mạng Việt Nam.
@Luonyeuhoidap247
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Vì sự thống trị tàn bạo của thực dân Pháp đã làm cho mâu thuẫn dân tộc diễn ra hết sức gay gắt, hàng loạt phong trào yêu nước theo các khuynh hướng khác nhau liên tiếp nổ ra nhằm giải quyết mâu thuẫn chủ yếu đó. Tiêu biểu là phong trào Cần Vương do vua Hàm Nghi và Tôn Thất Thuyết khởi xướng; phong trào Đông Du của Phan Bội Châu; phong trào cải cách của Phan Chu Trinh, khởi nghĩa Yên Thế do Hoàng Hoa Thám lãnh đạo... Các cuộc đấu tranh giải phóng dân tộc tuy diễn ra quyết liệt, song cuối cùng đều bị thất bại, vì thiếu một đường lối cứu nước đúng đắn, thiếu một tổ chức lãnh đạo có khả năng tập hợp sức mạnh của toàn dân tộc.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin