Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Âm thanh mà em luôn nghe thấy khi trời sáng. Đầu tiên phải nhắc tới chú gà trống luôn gáy vào đúng 5 rưỡi sáng. Tiếng gà vang lên ở khắp mọi nơi, con này gáy thì tới lượt con kia. Tới 6 giờ em lại được nghe tiếng phát thanh từ xã huyện. Khi bình minh xuống, ngoài việc ngắm bình minh dần lặng xuống. Em nghe thấy các tiếng nói cười của các bắc nông dân đi cày ruộng. Và vẫn là tiếng nói của đài phát thanh buổi tối. Âm thanh luôn ở quanh chúng ta, giúp chúng ta nghe và cảm nhận.
Từ lặp lại: chú gà, con, phát thanh, bình minh, âm thanh, chúng ta
Có gì thì nói với mình nha để mình sửa
Chúc bạn học tốt.
@HĐ247
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
rên đường, từng đoàn xe tải, xe lam, ba gác máy, Honda, xe đạp… chở hàng hóa, thực phẩm tỏa về các chợ. Tiếng động cơ ồn ã, tiếng còi xin đường lanh lảnh khuấy động không gian. Tiếng rao lảnh lót của những hàng quà sáng ngân dài dọc phố: “Ai xôi nóng đây!", "Bánh mì nóng mới ra lò đây!", "Bánh tiêu, bánh bò đây! Ai mua k !!…” hòa quyện vào nhau, tạo thành một thứ âm thanh vô cùng quen thuộc.
mik chép vở em mik nên k sai chỗ nào mong bạn thông cảm. hk tốt nhé
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
11
447
3
Cảm ơn bn rất nhiều
343
4327
188
Thank bạn