Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đây là câu trả lời đã được xác thực
Câu trả lời được xác thực chứa thông tin chính xác và đáng tin cậy, được xác nhận hoặc trả lời bởi các chuyên gia, giáo viên hàng đầu của chúng tôi.
Một trong những danh thắng nổi bật ở Đồng Nai phải kể đến danh thắng Bửu Long. Đây là danh lam thắng cảnh nổi tiếng với nhiều đặc điểm nổi bật.
Danh thắng Bửu Long đã được Nhà nước xếp hạng danh thắng cấp quốc gia theo Quyết định số 208/ VH- QĐ vào ngày 13 tháng 3 năm 1990. Danh thắng Bửu Long nằm ở phía Tây Bắc so với thành phố Biên Hòa và cách trung tâm thành phố Biên Hòa khoảng 2 km.
Danh thắng Bửu Long khá rộng, hơn 84 ha. So với mặt nước, danh thắng nằm ở độ cao 100 mét so với nước biển. Nghiên cứu cho thấy danh thắng Bửu Long có niền đại 100- 150 triệu năm, hình thành do quá trình phong hóa đất đai, núi đá bởi mưa gió. Hai cụm chính thuộc danh thắng Bửu Long là cụm núi Bình Điện và Long sơn thạch động. Hai cụm đều có hoa văn tinh tế với những chạm trổ thú vị. Cảnh trí nơi đây có nhiều cây cổ thụ, nhiều tảng đá với hình thú kì thú.
Đặc điểm của danh thắng Bửu Long đó là có đá long đầu sừng sững, có đá, nằm ở cao nên có khói mây, sương mù và cây cối sum suê. Cảnh sắc Bửu Long vì thế trở nên rất mực thơ mộng, hữu tình, hài hòa.
Nổi bật trong danh thắng Bửu Long còn phải nói đến khu hồ Long Ẩn. Đây là hồ nước nhân tạo với làn nước trong xanh, với những cụm đá giữa hồ với đủ hình dáng. Đặc biệt, trong danh thắng còn có văn miếu Trấn Biên. Đây là nơi người dân đến để cầu may mắn, bình an.
Tương lai không xa, danh thắng Bửu Long sẽ mang theo nhiều tiền năng du lịch lớn và thu hút hàng trăm nghìn người đến thăm thú.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Trong tất cả các nơi du lịch sinh thái mà tôi đã từng đi.Nơi mà cho tôi một cảm giác rất đặt biệt và thú vị nhất đó chính khu dịch danh lam thắng cảnh Bửu Long ở tỉnh Đồng Nai.Nơi đây chính là địa điểm được rất nhiều du khách nước ngoài đến và ngắm cảnh nơi này.Phong cảnh nơi đây vô cùng thoáng mát và hùng vĩ.Sau đây tôi xin thuyết minh về danh lam thắng cảnh Bửu Long.
Quần thể danh thắng Bửu Long có hai cụm núi Bình Điện, Long Sơn và hồ Long Ẩn. Cảnh sắc thiên nhiên đã tạo cho Bửu Long cảnh non nước hữu tình, những công trình kiến trúc nghệ thuật tôn giáo, mang dấu ấn của nhiều thời đại. Trên núi có chùa Bửu Phong, phía tả có đá long đầu đứng sững, phía hữu có đá thiền sàng la liệt, khói mây man mác, cây cối xum xuê. Văn nhân nghiêng bầu vịnh giai tiết, mỹ nữ nối gót đến hành hương, thật là đệ nhất thắng cảnh của trấn thành vậy.
Nơi đây là một địa điểm tuyệt vời cho những ai thích cắm trại hoặc leo núi.Trên ngọn núi Bửu Long cao hàng trăm mét có một ngôi chùa Bửu Phong.Ngôi chùa này được xây dựng từ thời rất lâu đời trông nó cổ kính và tráng lệ,ngôi chùa còn được trặm khắc một cách tinh thế và phong phú làm cho ngôi chùa nổi bật trên ngọn núi cao.Xung quanh ngồi chùa chỉ toàn là cây côi với mây mù và không khí nơi đây rất thanh khiết và dễ chịu giống như tôi đang lạc vào trốn bồng lai tiên cảnh.Nơi đây rất tuyệt hảo và đầy viên mãn cho những ai thích cảm giác mạnh.
Tôi rất yêu thích nới đây.Vì nơi đây chính là địa điểm đầu tiên mà tôi cảm thấy thú vị nhất trong cuộc đời của tôi.Tôi chắc chắn rằng trong tương lai, khu du lịch Bửu Long sẽ được qui hoạch phát triển thành một trong những tuyến du lịch của Đồng Nai với nhiều ưu thế hơn.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin