

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Bài giải
Nếu mua 3kg cam và 2kg quýt thì hết số tiền là :
355000 - 215000 = 140000 ( đồng )
Nếu chỉ mua 3kg quýt hết số tiền là :
215000 - 140000 = 75000 ( đồng )
Nếu chỉ mua 1kg quýt hết số tiền là :
75000 : 3 = 25000 ( đồng )
Nếu mua 5kg quýt hết số tiền là :
25000 x 5 = 125000 ( đồng )
Nếu mua 3kg cam hết số tiền là :
215000 - 125000 = 90000 ( đồng )
Giá 1kg cam là :
90000 : 3 = 30000 ( đồng )
Đáp số : 30000 đồng
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án:
#Bin
Giải thích các bước giải:
Bài giải
Nếu mua 3kg cam và 2kg quýt thì số tiền phải trả là :
355000 - 215000 = 140000 ( đồng )
Nếu chỉ mua 3kg quýt số tiền phải trả là :
215000 - 140000 = 75000 ( đồng )
Nếu chỉ mua 1kg quýt số tiền phải trả là :
75000 : 3 = 25000 ( đồng )
Nếu mua 5kg quýt hsố tiền phải trả là :
25000 x 5 = 125000 ( đồng )
Nếu mua 3kg cam số tiền phải trả là :
215000 - 125000 = 90000 ( đồng )
Giá 1kg cam là :
90000 : 3 = 30000 ( đồng )
Đáp số : 30000 đồng
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
786
937
1386
cảm ơn đã vote