Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Chiều rộng của hình chữ nhật là:
6 × 2 = 12 (cm)
Diện tích của hình chữ nhật là:
12 × 8 = 96 (cm²)
Diện tích 2 nửa hình tròn là:
6 × 6 × 3,14 = 113,04 (cm²)
Tổng S của hình H là:
96 + 113,04 = 209,04 (cm²)
Chu vi của hình chữ nhật là:
(12 + 8) × 2 = 40 (cm)
Chu vi của hai nửa hình tròn là:
6 × 2 × 3,14 = 37,68 (cm)
Tổng chu vi của hình H là:
40 + 37,68 = 77,68 (cm)
Đáp số: S: 209,04 cm² ; P: 77,68 cm
# No name #
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
Giải thích hộ mình tại sao lại chọn câu đó nha
giải ra theo cách tụe luận
ảnh hưởng về sức khỏe khi mắc các bệnh lây qua đường tình dục
118
1814
263
Tuss ơi, mk bảo bạn nè, Dấu "." là dấu nhân nha
118
1814
263
Lên lớp 6 bạn sẽ hc ak