Đăng nhập để hỏi chi tiết


Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Đáp án:
1,95 g
Giải thích các bước giải:
\(2Fe + 3C{l_2} \to 2FeC{l_3}\)
ta có
0,012/2 <0,02/3
=> Cl2 dư
nFe=nFeCl3=0,012 mol
mFeCl3=0,012x162,5=1,95 g
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án:
`2Fe + 3Cl_2 -> 2FeCl_3`
`n_{Fe} = 0,012` `mol`
`n_{Cl_2} = 0,02` `mol`
Lập tỉ lệ :
`(0,012)/2 < (0,02)/3`
`⇒ Fe` hết , `Cl_2` dư
`n_{FeCl_3} = n_{Fe} = 0,012` `mol`
`m_{FeCl_3} = 0,012 . 162,5 = 1,95` `gam`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
1778
40991
2722
sai dấu a ơi
34858
327463
15799
cảm ơn em
1778
40991
2722
dạ kcj