Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
3373
2911
Tôi là cuốn sách Lược sử thời gian của tác giả Stephen Hawking đây. Mấy ngày trước, chúng tôi đang rất "hot" trong ngôi trường này. Học sinh mua đông đến nỗi mà quá tải, không đủ sách. Và cậu Huy chính là một trong những người may mắn đã mua được tôi-một cuốn sách đang rất nổi trội. Nhưng được 1-2 ngày, cậu Huy đã không nhận ra giá trị của cuốn sách này, nó mang đến cho người đọc những kiến thức hay ho, mới mẻ của vũ trụ nhưng cậu ấy thì không nhận ra. Rồi sáng nay, một mẫu sách khác đã chiếm lấy tất cả lòng ham muốn mua của các cậu ấy. HUy dường như quên tôi, rồi bỏ tôi lại ở trong lớp. Lúc buổi tối, tôi rất lạnh lẽo và cô đơn. Tôi mong sao các cậu ấy quên tôi cũng được nhưng mà phải nhận ra giá trị tiềm ẩn của cuốn sách hay này. Tôi thầm nguyền rủa mình vì sao quá đen đủi, lại bị cuốn sách khác chiếm vị trí trên " bảng xếp hạng", tôi rất buồn. Sáng tới, Huy không vứt tôi đi mà cứ phất lời tôi làm cho tôi cảm thấy đau hơn khi bị vứt vào sọt rác. Và cuộc đời của tôi cứ vậy, cứ vậy cho đến khi mọt ăn hết thân thể của tôi. Tôi lìa đời
CHúc bn hok tốt!!!
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin