

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

M Fe2O3 =2MFe +3MO=2.56+3.16=160
M CuCl2 =M Cu + 2M Cl =64+35,5.2=135
M Fe(OH)3 = M Fe + 3M O +3M H=56 +16.3 +1.3=107
M Al2(SO4)3 =2M Al +3 MS + 12MO= 2.27+3.32+12.16=342
M Ba(HCO3)2 =M Ba + 2M H +2 MC +6M O=137+1.2+12.2+16.6=259
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin