Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Quê hương là nơi mà chúng ta sinh ra và lớn lên,quê hương mang cho chúng ta rất nhiều điều tuyệt vời. Có thể vì vậy mà ai cx yêu ,cx quý quê hương của mik. Người ta yêu quê hương vì đó là nơi nuôi dưỡng tâm hồn họ,nuôi dưỡng nên bao thời trẻ ấu thơ hoặc chỉ đơn giản là ở đó có ng mà họ yêu thương nhưng tôi thì khác tôi yêu quê hương vì ở đó chứa đựng bao cảnh đẹp thiên nhiên gắn bó với tuổi thơ tôi. Đó là được thả mik nơi dòng nước mát rượi, được vui vẻ nói chuyện dưới gốc đa đầu làng hay một cảnh đẹp luôn để trong tôi bao cảm xúc tuyệt vời-cánh đồng lúa quê nơi tôi được tung tăng chạy nhảy ,vui đùa cùng bạn bè.
Kết bài:
Cảnh đồng lúa quê tôi đẹp thế đấy! Nó ko chỉ là kỉ niệm về bạn bè của tôi nó còn là một kì ức tràn ngập hạnh phúc với bao cánh diều mang bao tâm tư,ước mơ thời ấu thơ của bao thế hệ trẻ. Quê hương tôi và cả cảnh đẹp này nữa sẽ là một dấu ấn ko phai mờ trong tim ,trong tâm hồn của tôi.
*Chú thích:mik:mình,nx:nữa
Tham khảo nha thấy hay thì cho mik xin zài thủ tục. Sợ bạn ko hiểu mình có chú thích rồi ⬆
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
- Mở bài kiểu gián tiếp
Đất nước Việt Nam có nhiều cảnh đẹp. Mỗi miền của Tổ quốc đều có những bức tranh thiên nhiên kiệt tác. Lạng Sơn với động Tam Thanh, sông Kỳ Cùng. Bắc Kạn có hồ Ba Bể nên thơ, hùng vĩ. Quảng Bình với động Phong Nha – đệ nhất kì quan. Còn Quảng Ngãi có núi Thiên Ấn trầm tư bên dòng sông Trà Khúc. Núi Thiên Ấn đã cùng sông Trà Khúc đã làm nên một cảnh quan tươi đẹp ở quê hương em.
- Kết bài kiểu mở rộng
Em rất yêu quý thị xã quê hương em. Em mơ ước lớn lên sẽ theo học nghề kiến trúc, trở thành kiến trúc sư, thiết kế những ngôi nhà xinh xắn, những tòa nhà có vườn cây để thị xã của em trở nên xanh hơn, đàng hoàng, to đẹp hơn.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
212
5774
207
Cho mik xin chút nhận xét để sau còn sửa lỗi