Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Lời giải:
a) Số lượng thanh long tuần thứ 2 bán được là:
(1−13)×58=512 (tổng số thanh long)
Số lượng thanh long tuần thứ 3 bán được là:
1−13−512=14 (tổng số thanh long)
Tổng số khối lượng thanh long nhóm từ thiện đã bán được là:
8:13=32 (tấn)
b) Tuần 2 bán được số tấn thanh long là:
32×512=403 (tấn)
Tỉ số % được bán trong tuần thứ 3 và tuần thứ 2 là:
8:403×100%=60%
Đáp số: a)32 tấn thanh long ; b)60%
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
CÂU HỎI MỚI NHẤT
Giải thích hộ mình tại sao lại chọn câu đó nha
giải ra theo cách tụe luận
ảnh hưởng về sức khỏe khi mắc các bệnh lây qua đường tình dục
2
65
0
Xin 5∗ + 1 cám ơn và hay nhất đc ko ?