

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
C.12km/giờ Bài Giải
Bình sẽ đi hết số thời gian nếu không dừng lại ở bến xe là :
2 giờ 30 phút - 45 phút = 1 giờ 45 phút
Đổi: 1 giờ 45 phút = 1,75 giờ
Quãng đường Bình đã đi là :
10,5 x 2 = 21 ( km )
Vận tốc của Bình là :
21 : 1,75 = 12 ( km/giờ )
Đáp số : 12 km/giờ.
#chucbanhoctotnha#
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Đáp án:
Thời gian Bình đi 2 lần quãng đường là:
2 giờ 30 phút - 45 phút = 1 giờ 45 phút
Đổi: 1 giờ 45 phút = 1,75 giờ.
Vận tốc của Bình là:
`10,5 × 2 : 1,75 = 12`(km/giờ)
Đáp số: `12` km/giờ.
Vậy đáp án là C.
Chúc học tốt!!!
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Bảng tin