Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
2349
1847
Bài 37:
Chiều rộng cái bể là:
`4,86 ÷ 0,9 ÷ 2 - 1,5 = 1,2` (m)
Diện tích đáy bể là:
`1,5 × 1,2 = 1,8` (m²)
Số nước trong bể là:
`45 × 30 = 1350` (l)
Đổi: 1350 l = 1,35 m³
Chiều cao mực nước lúc sau là:
`1,35 ÷ 1,8 = 0,75` (m)
Mặt nước cách mặt bể số dm là:
0,9 - 0,75 = 0,15 (m)
Đổi: `0,15` m = `15` cm
Đáp số: `15` cm
Bài 38:
Thể tích của bể cá ban đầu là:
`2,5 × 1,8 × 0,6 = 2,7` (m³)
Thể tích của bể cá lúc sau là:
`2,5 × 1,8 × 0,7 = 3,15` (m³)
Thể tích hòn đá là:
`3,15 - 2,7 = 0, 45` (m³)
Đáp số: `0, 45` m³
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
`text{promax123}`
`text{Đáp án :}`
`text{Bài 37 :}`
`text{ Bài giải}`
`text{Chiều rộng cái bể đó là :}`
`( 4,86 ÷ 0,9 ÷ 2 ) − 1,5 = 1,2` ( m )
`text{Thể tích cái bể là :}`
`1,5 × 1,2 × 0,9 = 1,62`( m³ )
`text{Đổi}` `1,62 m³ = 1620 dm³ = 1620 l`
`text{Số nước có trong bể là :}`
`45 x 30 = 1350`( l )
`text{Mặt nước cách mặt bể số đề - xi - mét là :}`
`1620 – 1350 = 270`( dm )
`text{Đổi 270 dm = 2700 cm}`
`text{Đáp số :}` `2700 cm`
`text{Bài 38 :}`
`text{ Bài giải}`
`text{Thể tích của bể cá ban đầu là :}`
`2,5 × 1,8 × 0,6 = 2,7`( m³ )
`text{Thể tích của bể cá lúc sau là :}`
`2,5 × 1,8 × 0,7 = 3,15`( m³ )
`text{Thể tích hòn đá là :}`
`3,15 − 2,7 = 0,45`( m³ )
`text{Đáp số :}` `0,45` m³
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
4765
103467
4243
sai bài 1 rồi
4765
103467
4243
phải là 15 cm
2349
19000
1847
mình tính sai ở đâu vậy ạ