

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Điện năng tiêu thụ của 1 bóng đèn 220v-100w với thời gian sử dụng 4 giờ/ ngày là:
`100.4=400(wh)`
Điện năng tiêu thụ của 1 quạt điện 220v-60w với thòi gian sử dụng 6 giờ/ ngày là:
`60.6=360(wh)`
Điện năng tiêu thụ 1 ngày là:
`400+360=760(wh)=0,76(kwh)`
Điện năng tiêu thụ khi dùng trong 1 tháng là:
`0,76.30=22,8(kwh)`
Số tiền điện phải trả khi dùng trong 1 tháng là:
`22,8.1000=22800(đồng)`
Đáp số`: 22 800 đồng.`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Điện năng tiêu thụ của 1 bóng đèn là :
A1=30.(100.1.4)=12000(Wh)
Điện năng tiêu thụ của 1 quạt điện là
A2= 30.(60.1.6)=10800(Wh)
Điện năng tiêu thụ trong 1 tháng là :
A= A1+A2=12000+10800=22800(Wh)=22,8 kWh
Số tiền điện phải trả là: 22,8.1000 =22,800 ( đồng )
chucd bạn học tốt ! Xin ctlhn ạ!
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Bảng tin
0
7
0
cám ưn
475
2896
748
buff ns mẹ đi
120
5501
314
lẽ nào là buff :))??
475
2896
748
Đã quá pesi à nhầm mod ơi
475
2896
748
chắc khóa 7 ngày
1930
20156
2488
lần trc bạn này làm nhóm tui bị trừ 50 điểm rồi
30
475
19
vv