Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Dân ta có một lòng nồng nàn yêu nước. Đó là một truyền thống quý báu của ta. Từ xưa đến nay, mỗi khi Tổ quốc bị xâm lăng, thì tinh thần ấy lại sôi nổi, nó kết thành một làn sóng vô cùng mạnh mẽ, to lớn, nó lướt qua mọi sự nguy hiểm, khó khăn, nó nhấn chìm tất cả lũ bán nước và lũ cướp nước.
=> Sử dụng biện pháp tu từ
+ So sánh
+ Điệp từ " nó"
=> Diễn tả và khẳng định một cách mạnh mẽ, nó là vũ khí, là hành trang để tiêu diệt kẻ thù. Bác mang niềm tin và sự tự hào về tinh thần yêu nước và chúng ta cần phát huy, bảo vệ để làm nên sự chiến thắng, hòa bình và ấm no của dân tộc.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin