Đăng nhập để hỏi chi tiết


Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án: 1kg thịt heo = 90.000 đồng; 1kg thịt bò = 260.000 đồng
Giải thích các bước giải:
- Gọi giá tiền của 1 kg thịt heo là x (x>0)(đồng)
- Giá tiền của 1 kg thịt bò là x + 170.000 (đồng)
Vì tổng tiền mẹ phải trả là 530.000 nên ta có pt:
3x + x + 170.000 = 530.000
<=> 4x = 360.000
<=> x = 90.000 (TM)(kg)
Vậy giá tiền của 1 kg thịt heo là 90.000 đồng
Giá tiền của 1kg thịt heo là: 90.000 + 170.000 = 260.000 (đồng)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
Bảng tin