

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Mua $10$ quyển vở hết số tiền là:
$10.12000=120000$ (đồng)
Mua $5$ cây bút hết số tiền là:
$5.5000=25000$ (đồng)
Tổng số tiền mua hàng chưa tính khuyến mãi là:
$120000+25000=145000$ (đồng)
Vì được giảm giá $10\%$ nên tổng số tiền bạn Nam phải trả là:
$145000-145000.10\%=130500$ (đồng)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Số tiền mua 10 quyển vở là :
12000 . 10 = 120000 (đồng)
Số tiền mua 5 cây bút là:
5000 . 5 = 25000 (đồng)
Tổng số tiền mua hàng khi hàng chưa khuyến mãi là:
120000 + 25000 = 145000 (đồng)
Với chương trình khuyến mãi trên, bạn Nam phải trả số tiền là :
145000 − 145000 × 10% = 130500 (đồng)
Chúc học tốt!!!
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
558
2242
1341
Thanks nhìu ạ
3948
57090
4469
không có gì
558
2242
1341
:>