Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
em là một cô bé/cậu bé rất hay giận dỗi và cáu kỉnh. Em biết tính nết ấy không tốt cần phải sửa đổi. Câu chuyện ấy đã diễn ra khá lâu. Câu chuyện ấy như sau: chiều hôm đó khi em đang làm bài tập về nhà thì em trai của em trêu em. Rồi em tức giận nói với em của em không tiếc lời . Em của em mới bắt đầu xin lỗi nhưng em toàn bỏ ngoài tai. Vài ngày sau em mới bắt đầu nói chuyện với em của em. Bây giờ nghĩ lại em thấy mình chưa đúng. Em tự nhủ sẽ sống chan hòa với mọi người và bỏ tính hay giận dỗi ấy đi
CHÚC BẠN HỌC TỐT và cho tui câu trả lời hay nhất nha
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Giận giữ là sự túc giận, phẫn nộ của con người khi bị người khác xúc phạm, hay làm tổn thương. Kiểm soát giận dữ là ý thức được những cảm xúc và nhu cầu trong lòng, thay vì đè nén tức giận, mục tiêu hướng đến là biểu lộ sự tức giận với tinh thần xây dựng. Tác hại của việc mất kiểm soát giận dữ thật khủng khiếp. Nó khiến cơ thể bị tổn hại, thường xuyên căng thẳng ở mức cao khiến sức khỏe tiêu hao; gây tổn thương tâm trí, thường xuyên tức giận sẽ làm tiêu hao nhiều năng lượng của trí não và làm lu mờ suy nghĩ. Nguy hại hơn, nó làm tổn hại mối quan hệ, nó gây ra những vết sẹo dài với những người mình yêu thương nhất, len lỏi vào tình bạn, …. Làm chủ cảm xúc, kiểm soát con giận là năng lực cần phải có ở mỗi con người. Người làm chủ được cơn giận dữ của mình sẽ làm chủ được tình hình, tránh được những hậu quả đáng tiếc, kết nối mối quan hệ bền chặt, đầy tin tưởng với người khác. Người không làm chủ được cơn giận, để cảm xúc bột phát không những khiến cho thân thể bị tổn hại mà còn gây ra xung đột, dẫn đến những hậu quả nghiêm trọng.
/Mình k giỏi văn lắm đâu.
Mong giúp đc b😊/
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
300
11155
191
bạ hãy cho tôi ctlhn nha
300
11155
191
mình nhầm bạn mới đúng nha ko phải bạ đâu
300
11155
191
cảm ơn bạn