Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Sau khi đọc câu chuyện về sơn tinh, thủy tinh lòng em cứ bồi hồi nhớ lại những chi tiết về cuộc đâu tranh giữa hai thần. Mỗi người đều mang cho mình một dòng máu hay là tài năng riêng khác lạ, cũng với tài năng ấy sức mạnh của mỗi người đều ngang bằng nhau. Cùng với sự ra điều kiện của vua Hùng, hai chàng đều đã rất hăng hái để tìm lễ vật. Nhưng thật đáng tiếc cho Thuỷ tinh chỉ vì muộn một chút mà đã không được cưới mị nương. Chỉ vì lẽ đó mà Thuỷ tinh đã đùng đùng nổi giận làm xảy ra những hiện tượng như ngập lụt, mưa to, gió lớn,... Chỉ vì Thuỷ tinh làm thế mà con người ta đã nhìn nhận Thuỷ tinh theo mặt tiêu cực, vì lòng ghen ghét, hận thù cá nhân mà đã làm người khác bị họa lây. Sự nông cuồng và không làm chủ được bản thân đã khiến mọi người phải nhận hậu quả về việc làm của mình.
Mình chỉ viết được vậy thôi nhé! Có gì sai mong bạn bỏ qua giùm cho! Thanks bạn!!!
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Có lẽ trong mỗi chúng ta ai cũng từng được nghe từng được kể về câu chuyện đời vào đời Hùng Vương, Con Rồng Cháu Tiên. Và ai cũng có một ấn tượng về câu chuyện đó . Đối với tôi, chi tiết mà tôi ấn tượng nhất đó chính là lúc miêu tả tài năng của ai người. Họ thật sự rất mạnh và chúng ngang nhau. Sơn Tinh mạnh mẽ, tài lạ đầy người : vẫy tay về phía đông, phía đông nổi cồn bãi; vẫy tay về phía tây, phía tây mọc lên từng dãy núi đồi. Còn người kia cũng rất mạnh mẽ có tài lạ nhưng có vẽ rất kiêu ngạo: gọi gió, gió đến; hô mưa, mưa về. Sự mạnh mẻ và những tài năng của họ phải khiến Vua Hùng đau đầu suy nghĩ.
Chúc bạn học Tốt !!!! (•‾⌣‾•)و ̑̑♡
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
39
1285
29
Cảm ơn bạn nhé! Vì đã cho mình ctlhn